ਮੌਸਮ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ ਹੈ ,ਲੰਮੇ ਸਮੇ ਤੋਂ ਮੀਹ ਦਾ ਇੰਤਜਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਉਡੀਕ ਖਤਮ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਮੌਨਸੂਨ ਮੀਂਹ ਅਲਰਟ ਮੌਜੂਦਾ ਸ਼ਮੇ ਮੌਨਸੂਨ ਟ੍ਰਫ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬੀ ਭਾਗਾਂ ਤੋਂ ਗੁਜਰ ਰਹੀ ਹੈ ਛਿੱਟੇ ਵਜੋਂ ਇਨਾਂ ਹਿੱਸਿਆਂ ਚ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਲਗਾਤਾਰ ਮੀਂਹ ਦੀ ਹੱਲਚੱਲ ਜਾਰੀ ਹੈ ਅਤੇ ਆਉਦੇ 48 ਘੰਟਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮੀ ਭਾਗਾਂ ਚ ਵੀ ਟੁੱਟਵੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਮੀਂਹ ਸੁਰੂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤੇ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬੀ ਭਾਗਾਂ ਚ ਮੀਂਹ ਚ ਹਲਕਾ ਵਾਧਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

14-15 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਮੌਨਸੂਨ ਟ੍ਰਫ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮੀ ਖੇਤਰਾਂ ਵੱਲ ਖਿਸਕਣ ਕਾਰਨ ਮੀਂਹ ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ ਅਤੇ ਖੇਤਰ ਵੱਧਣ ਨਾਲ ਅਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਜਲੰਧਰ, ਹੁਸਿਆਰਪੁਰ, ਕਪੂਰਥਲਾ, ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ, ਸੰਗਰੂਰ, ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ, ਲੁਧਿਆਣਾ, ਪਟਿਆਲਾ, ਮੌਹਾਲੀ, ਚੰਡੀਗੜ ਸਮੇਤ ਕਈ ਖੇਤਰਾਂ ਚ ਦਰਮਿਆਨੇ ਤੋਂ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਅਤੇ ਕਿਤੇ-ਕਿਤੇ ਭਾਰੀ ਤੋਂ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਦੀ ਸਭਾਵਨਾ ਹੈ,

ਖਾਸਕਰ 15 ਤੋਂ 18 ਜੁਲਾਈ। ਜਦ ਕਿ ਹੁਣ ਤੱਕ ਖੁਸਕ ਰਹੇ ਬਠਿੰਡਾ, ਫਿਰੋਜਪੁਰ, ਮੁਕਤਸਰ, ਮਾਨਸਾ, ਬਰਨਾਲਾ, ਮੋਗਾ, ਦੇ ਭਾਗਾ ਚ ਵੀ ਦਰਮਿਆਨੇ ਤੋਂ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਨਾਲ ਮੌਨਸੂਨ ਦਾ ਲੰਬਾਂ ਇੰਤਜਾਰ ਖਤਮ ਹੋਵੇਗਾ,ਓਥੇ ਹੀ 20 ਜੁਲਾਈ ਤੱਕ ਮੀਂਹ ਦੀਆਂ ਗਤੀ-ਵਿਧੀਆਂ ਰੁੱਕ-ਰੁੱਕ ਕੇ ਬਣੇ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸਭਾਵਨਾ ਹੈ।

ਬੀਤੇ ਦੋ-ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਤੋਂ ਅਰਬ ਸਾਗਰ ਤੋਂ ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮੀ ਹਵਾਵਾਂ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਖੁਸਕ ਇਲਾਕਿਆ ਤੋਂ ਹੋ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਜਿਸ ਨਾਲ ਰਾਜਸਥਾਨੀ ਪੀਕ ਜਮੀਨ ਤੋਂ ਅਸਮਾਨ ਤੱਕ ਮੋਟੀ ਚਾਦਰ ਬਣਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਜਿਸ ਤੋਂ ਅਗਲੇ 48 ਘੰਟਿਆਂ ਬਾਅਦ ਰਾਜਸਥਾਨੀ ਹਵਾਵਾਂ ਘੱਟਣ ਨਾਲ ਰਾਹਤ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸਭਾਵਨਾ ਹੈ।