ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਆਪਣੇ ਦੂਜੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਬਜਟ 5 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕਰੇਗੀ । ਇਸ ਵਾਰ ਦੇ ਬਜਟ ਵਿੱਚ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਖੇਤਰ ਲਈ ਕਈ ਨਵੇਂ ਉਪਾਅ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ । ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 2022 ਤੱਕ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਕਮਾਈ ਦੁੱਗਣੀ ਕਰਨ ਦਾ ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ ਹੈ ।

ਅਗਲੀ ਬਜਟ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਭਾਰਤ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਨਿਵੇਸ਼ ਲਈ ਏਗਰੀ ਟਰਮ ਲੋਨ ਲਈ ਇੰਸੇਂਟਿਵ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਾਉਣ ਦੀ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ । ਇਸ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਖੇਤੀ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ ।

SBI ਦੀ ਇਕੋਰੈਪ ਰਿਸਰਚ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਖੁਲਾਸਾ

SBI ਦੀ ਇਕੋਰੈਪ ਰਿਸਰਚ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਏਗਰੀ ਟਰਮ ਲੋਨ ਲਈ ਇੰਸੇਂਟਿਵ ਜਾਂ ਤਾਂ ਵਿਆਜ ਸਬਸਿਡੀ ਜਾਂ ਫਿਰ ਕਰੇਡਿਟ ਗਾਰੰਟੀ ਫੰਡ ਲਈ ਮੈਕੇਨਿਜਮ ਬਣਾਕੇ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਲੰਬੇ ਸਮੇ ਤੱਕ ਫਾਇਦਾ ਪਹੁੰਚਾਓਣ ਲਈ ਸਰਕਾਰ 6000 ਰੁਪਏ ਵਾਲੀ ਆਰਥਕ ਮਦਦ ਨੂੰ ਵਧਾਕੇ 8,000 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ।

14 ਕਰੋਡ਼ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਮਿਲੇਗਾ ਫਾਇਦਾ

ਰਿਪੋਰਟ ਦੀ ਕੈਲਕੁਲੇਸ਼ਨ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਜੇਕਰ ਸਮੇ ਸਮੇ ਉੱਤੇ ਵਾਧਾ ਕਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਆਰਥਕ ਮਦਦ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਨੂੰ 6000 ਰੂਪਏ ਤੋਂ ਵਧਾਕੇ 8000 ਰੂਪਏ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵਿੱਤੀ ਘਾਟਾ ਵਿੱਚ ਘਟ ਕੇ ਜੀਡੀਪੀ ਦਾ 3 ਫੀਸਦੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ 14 ਕਰੋਡ਼ ਗਰੀਬ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਇਲਾਵਾ ਲਾਗਤ 12000 ਕਰੋਡ਼ ਸਾਲਾਨਾ ਹੋਵੇਗੀ ।

ਪੀਏਮ ਮੋਦੀ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਲੈ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨ

ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਫਸਲ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਮਾਰਕੇਟ ਸਪੋਰਟ ਦੀ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ , ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਫਸਲ ਦਾ ਚੰਗਾ ਮੁੱਲ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਪੀਏਮ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਈ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਵੀ ਚਲਾ ਰੱਖੀਆ ਹਨ । ਇਸ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਤੋਂ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ।