ਮਹਿੰਦਰਾ ਐਂਡ ਮਹਿੰਦਰਾ ਛੋਟੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਹੁਣ ਸੌਗਾਤ ਲੈ ਕੇ ਆਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਮਹਿੰਦਰਾ ਬਹੁਤ ਛੇਤੀ ਅਜਿਹਾ ਟਰੈਕਟਰ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਿਸਦੀ ਕੀਮਤ 2 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੀ ਘੱਟ ਹੋਵੇਗੀ।

ਅਸੀ ਇਸਨੂੰ ਮਿਨੀ ਟਰੈਕਟਰ ਕਹਿਕੇ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹਾਂ।  ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ, ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਦੋਂ ਮਹਿੰਦਰਾ ਕੁੱਝ ਨਵਾਂ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਯੁਵਰਾਜ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਜੋ ਕਿ ਕਾਮਯਾਬ ਨਹੀਂ ਰਿਹਾ।

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 90 ਫ਼ੀਸਦੀ ਛੋਟੇ ਕਿਸਾਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ 5 ਏਕੜ ਤੋਂ ਘੱਟ ਦੀ ਜ਼ਮੀਨ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਿਸਾਨ ਹਨ ਜੋ ਪੈਸੇ ਦੇਕੇ ਵਹਾਈ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਮਹਿੰਦਰਾ ਇਸ ਟਰੈਕਟਰ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਨਾਲ ਇੰਜ ਹੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਤ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਫਿਲਹਾਲ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਟਰੈਕਟਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਲਗਭਗ 4 ਲੱਖ ਤੱਕ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।  ਟਰੈਕਟਰ ਦੇ ਵਹਾਈ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਵੀ ਕਈ ਕੰਮ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਟ੍ਰਾਲੀ ਵਿੱਚ ਸਾਮਾਨ ਢੋਣਾ ਆਦਿ ਹਨ। ਮਹਿੰਦਰਾ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਨਿਦੇਸ਼ਕ ਪਵਨ ਗੋਇੰਕਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ

ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਮਕਸਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਛੋਟੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਟਰੈਕਟਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਣਾ ਸੀ ਜੋ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਮਹਿੰਗੀ ਮਸ਼ੀਨ ਖਰੀਦਣ ਵਿੱਚ ਸਮਰੱਥ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਇਸ ਟਰੈਕਟਰ ਨਾਲ 5 ਏਕੜ ਤੋਂ ਘੱਟ ਦੀ ਖੇਤੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਿਸਾਨ ਵੀ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।