ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਵੀ HDFC Bank ਵਿੱਚ ਖਾਤਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਖਬਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਹੀ ਜਰੁਰੀ ਹੈ । RBI ਦੇ ਦੁਆਰਾ ਰੇਪੋ ਰੇਟ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ HDFC ਬੈਂਕ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਕਰਜ ਨੂੰ ਸਸਤਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਏਚਡੀਏਫਸੀ ( HDFC ) ਬੈਂਕ ਨੇ ਦੋ ਸਾਲ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਦੇ ਲੋਨ ਲਈ ਏਮਸੀਏਲਆਰ 0.05 ਫੀਸਦੀ ਘਟਾਕੇ ਕ੍ਰਮਵਾਰ 8.85 ਫੀਸਦੀ ਅਤੇ ਨੌਂ ਫੀਸਦੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ।

ਬੈਂਕ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ

ਬੈਂਕ ਦੀ ਵੇਬਸਾਈਟ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , HDFC ਬੈਂਕ ਦੀ ਨਵੀਂ ਕਰਜ ਦਰਾਂ 8 ਅਪ੍ਰੈਲ 2019 ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋ ਗਈਆਂ ਹਨ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਬੈਂਕ ਨੇ ਇੱਕ ਦਿਨ , ਇੱਕ ਮਹੀਨਾ , ਤਿੰਨ ਮਹੀਨਾ , ਛੇ ਮਹੀਨਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦੀ ਮਿਆਦ ਲਈ ਲੋਨ ਦੀ ਦਰ ਨੂੰ ਕ੍ਰਮਵਾਰ 8.35 ਫੀਸਦੀ ,8.4 ਫੀਸਦੀ , 8.45 ਫੀਸਦੀ , 8.55 ਫੀਸਦੀ ਅਤੇ 8.75 ਫੀਸਦੀ ਉੱਤੇ ਰੱਖਿਆ ਹੈ ,ਪਰ ਬੈਂਕ ਨੇ ਦੋ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਦੀ ਮਿਆਦ ਵਾਲੇ ਲੋਨ ਦੀ ਦਰ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਲੋਨ ਦੀ ਦਰ ਕ੍ਰਮਵਾਰ 8.9 ਫੀਸਦੀ ਅਤੇ 9.05 ਫੀਸਦੀ ਸੀ ।

ਇਹਨਾਂ ਬੈਂਕਾਂ ਨੇ ਵੀ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ( MCLR )

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਬੈਂਕ ਦੀ ਇਸ ਕਟੌਤੀ ਦੇ ਬਾਅਦ ਨਵੇਂ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲੇਗਾ ਜੋ ਲੋਨ ਲੈਣ ਲਈ ਆਉਣਗੇ । ਬੈਂਕ ਨੇ ਸ਼ਾਰਟ ਅਤੇ ਲਾਗ ਟਰਮ ਦੋਨਾਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਹੈ , ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਕਿ ਸਾਰੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਕਟੌਤੀ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲ ਸਕੇ ।

HDFC ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਹੋਰ ਬੈਂਕਾਂ ਨੇ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਇਸਵਿੱਚ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ ਇੰਡਿਆ,ਪੰਜਾਬ ਨੇਸ਼ਨਲ ਬੈਂਕ,ਆਈਸੀਆਈਸੀਆਈ ਬੈਂਕ ਅਤੇ ਕੇਨਰਾ ਬੈਂਕ ਨੇ ਜੂਨ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵਿੱਚ ਹੀ ਆਪਣੇ ਏਮਸੀਏਲਆਰ ਰੇਟ ਨੂੰ ਘਟਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ।